Shawarar da kamfanin Tesla ya yanke na dakatar da kara fadada cajar motocin lantarki (EV) a Amurka ya tayar da tarzoma a cikin masana'antar, inda ya karkata kan sauran kamfanoni don kara kaimi wajen biyan bukatar cajin kayayyakin more rayuwa. Elon Musk, shugaban kamfanin Tesla, ya bai wa masu ruwa da tsaki mamaki ta hanyar sauya tsarin aikin kamfanin na gina tashoshin caji, lamarin da ya kara nuna damuwa kan saurin da cajar jama’a za ta ninka domin karbar karuwar sayar da motocin da ke amfani da batir.
Yunkurin da aka yi ba zato ba tsammani na rusa tawagar mutane 500 da ke da alhakin na'urorin caja da rage saka hannun jari a sabbin tashoshi ya sa masana'antar ta yi kaca-kaca da halin da ake ciki na tura cajar. Wannan fuskar-wuta yana ƙalubalantar sauran kamfanoni masu caji don cike giɓi kuma yana haifar da tambayoyi game da ƙarfinsu don magance ƙarancin da zai iya hana masu siyan EV.
Tare da Tesla ya mallaki babbar hanyar sadarwa ta caji a Amurka, wanda ake yiwa lakabi da Supercharger, ayyukansa suna da tasiri sosai kan fahimtar jama'a na EVs. Samuwar da amincin cajin ababen more rayuwa suna taka muhimmiyar rawa wajen yaɗuwar motocin lantarki.
Komawar Tesla daga tsare-tsaren faɗaɗa caja ɗin sa, wanda aka sanar jim kaɗan bayan nuna haɓakar haɓakar hanyar sadarwa cikin sauri, yana shirye don jinkirta gina caja cikin sauri, musamman a bakin tekun da kuma yankuna da aka zaɓa kamar Texas. Tasirin ripple yana bayyana a cikin ayyuka kamar cibiyar cajin Wildflower a Queens, wanda yanzu ke fuskantar koma baya bayan janyewar Tesla.
Duk da rinjayen Tesla wajen cajin kayayyakin more rayuwa - tare da 25,500 daga cikin caja masu sauri 42,000 a Amurka - har yanzu babu tabbas ko wasu 'yan wasa za su iya dacewa da gwaninta da saurin sa. Karancin ƙwararrun masu sakawa da ƙwaƙƙwaran aikin caja suna haifar da ƙalubale masu mahimmanci don cike gurbin da Tesla ya bari.
Koyaya, manazarta masana'antu sun ba da shawarar cewa ja da baya Tesla ba zai iya hana ci gaban cajin kayayyakin more rayuwa gaba ɗaya ba, idan aka yi la'akari da kwararar tallafin gwamnati da saka hannun jari masu zaman kansu suna yin aikin caja ba tare da yunƙurin Tesla ba. Ƙwarewar ɓangaren da daidaitaccen cajin fasaha yana nuna alamar kasuwa mai girma wanda zai iya dacewa da sauye-sauyen dabarun Tesla.
Tushen Tesla daga faɗaɗa caji na iya samo asali daga la'akarin kuɗi da daidaita dabarun zuwa fasahohin da suka kunno kai kamar hankali na wucin gadi da na'urori masu motsi. Bude tashoshin Tesla ga motoci daga wasu masana'antun na iya yin tasiri ga wannan shawarar, mai yuwuwar lalata kasuwar Tesla a cikin yanayin EV.
Yayin da matakin Tesla ya ɗaga gira, yana nuna ƙarfin yanayin kasuwar EV da masu ruwa da tsaki daban-daban da ke tsara yanayin sa. Hukumomin gwamnati, da kamfanoni masu caji, da masu amfani da wutar lantarki sun ci gaba da tsayawa tsayin daka a kan himmarsu ta inganta ayyukan caji, ba tare da yanke hukunci na kasuwanci ɗaya ba.
Kamar yadda yanayin cajin EV ke tasowa, haɗin gwiwa tsakanin 'yan wasan masana'antu da ci gaba da goyon bayan gwamnati zai zama mahimmanci wajen ganin hangen nesa mai yaduwa, hanyar caji mai sauƙi wanda zai iya motsa canjin zuwa motsi na lantarki.
Tuntube Mu:
Don keɓancewar shawarwari da tambayoyi game da hanyoyin cajinmu, da fatan za a tuntuɓi Lesley:
Imel:sale03@cngreenscience.com
Waya: 0086 19158819659 (Wechat da Whatsapp)
Abubuwan da aka bayar na Sichuan Green Science & Technology Ltd.
Lokacin aikawa: Mayu-07-2024